ขอคำแนะนำครับเรื่องหัดเล่นกอล์ฟครับ - พูดคุยทั่วไป - Thaigolfguru

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับเรื่องหัดเล่นกอล์ฟครับ  (อ่าน 663 ครั้ง)

ออฟไลน์ topnac

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: +0/-0
ขอคำแนะนำครับเรื่องหัดเล่นกอล์ฟครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 05:20:26 PM »

ตามหัวข้อเลยนะครับ ผมอยากเริ่มหัดเล่นกอล์ฟครับ เพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเริ่มยังไงดี ถ้าจะไปเรียนกับโปร ผมทำงานอยู่แถวสนามบินน้ำมีโปรคนไหนแนะนำไหมคับ ขอบคุณครับผม  :) :) :)

ส่วนแสดงความคิดเห็น

ออฟไลน์ joey_sara

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำครับเรื่องหัดเล่นกอล์ฟครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2016, 10:47:22 AM »
ลองไปดูที่Top Driving range ถนนติวานนท์ อยู่เลย ห้าแยกปากเกร็ดไปทาง แยกสวนสมเด็จ
เลย สากลการประมูลติวานนท์ นิดเดียว
ก่อนถึงทางแยกเลี้ยวขวา เข้าเมืองทองครับ

มีโรงเรียนสอนกอล์ฟอยู่ครับ

ไปสอบถามได้ ผมไปไดร์ฟที่นั่นบ่อยๆ

ออฟไลน์ kittitat

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำครับเรื่องหัดเล่นกอล์ฟครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:58:02 PM »
อยากแชร์ ปสก.ครับ ส่วนตัวผมเองก็เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่นานครับ  ผมใช้วิธีไปลองเล่น golf simulator ที่ ob club ดูก่อนครับ ดูว่าชอบและสนใจจริงๆ ไหม เพราะที่นี่เค้ามีอุปกรณ์ไว้คอยบริการครับ เผื่อถ้าเล่นไม่รุ่งยังไม่เจ็บตัวมากครับ

กอล์ฟทิป

อ่านต่อ
Sponsor Thaigolfguru