มีวิธีการเลือกซื้อไม้กอล์ฟมือสองไหมครับ - พูดคุยทั่วไป - Thaigolfguru

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีการเลือกซื้อไม้กอล์ฟมือสองไหมครับ  (อ่าน 770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikom_nik

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: +0/-0

ผมเพิ่งเริ่มเล่นกอล์ฟไม่นานครับ ตอนนี้มองหาไม้กล์อฟ มือสองอยู่ครับ มีวิธีการดูของไหมครับ ขอบคุณครับ  :D :D

ส่วนแสดงความคิดเห็น

ออฟไลน์ พรชัย

• Newbie
  • *
Re: มีวิธีการเลือกซื้อไม้กอล์ฟมือสองไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2016, 02:47:32 PM »
ผมเล่นมาก็ยังไม่เคยมีไม้ของตัวเองเลยครับ เพราะส่วนใหญ่จะไปเล่น golf simulator ของ Ob club ครับ ที่ร้านเขามีไม้ไว้คอยบริการแล้ว ผมก็เตรียมไปแค่ถุงมือเองครับ นัดก๊วนไปออกรอบกันบ่อยๆ ถ้าว่างเชิญครับเผื่อจอยกันครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ tobtob

• Newbie
  • *
Re: มีวิธีการเลือกซื้อไม้กอล์ฟมือสองไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2016, 08:29:33 PM »
ผมใช้ไม้ของพี่ชายครับ โชคดีมากที่ไม่ต้องลงทุนเองเพราะถ้าให้ซื้อเองก็แอบเสียดายตังค์อยู่ครับ ว่าแต่การดูไม้กอล์ฟก็ต้องไปลองหวดเองด้วยนะครับ นี่ผมเพิ่งคุยกับเพื่อนเลย ว่าจะเอาไม้กอล์ฟที่ได้มาไปหวดที Indoor Golf จะได้ลองสนามไปด้วยครับ

กอล์ฟทิป

อ่านต่อ
Sponsor Thaigolfguru