ความเครียดทำให้ ปั๊มระยะเองอัตโนมัติ ป่าวครับ - พูดคุยทั่วไป - Thaigolfguru

ผู้เขียน หัวข้อ: ความเครียดทำให้ ปั๊มระยะเองอัตโนมัติ ป่าวครับ  (อ่าน 463 ครั้ง)

ออฟไลน์ interi0r

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • พลังน้ำใจ: +0/-0

ความเครียดทำให้ ปั๊มระยะเองอัตโนมัติ ป่าวครับ

วันหยุดที่ผ่านมา ไปออกรอบ  5-6หลุมแรก เกร็งมากตีพังมาก ออก 8-9 อย่างละหลุม และ double สองหลุม

หลังจาก สังเกตว่า toff shot ออกซ้ายขวา และเหล็กระยะเลย 10-15หลา ตกหลังกรีนเป็นส่วนมาก

ก่อนไปเล่น ซ้อมมา 3-4วัน  เลยไม่แน่ใจว่าเพราะความเครียด เกร็ง หรือจากการซ้อม

ปกติก็ซ้อมแบบนี้ก่อนเล่น  แต่ระยะไม่เคยขึ้นมา 10-15หลา เลย

ส่วนแสดงความคิดเห็น

ออฟไลน์ nontachai

• Newbie
  • *
  • พลังน้ำใจ: +0/-0
Re: ความเครียดทำให้ ปั๊มระยะเองอัตโนมัติ ป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 11:17:18 AM »
อาจจะมีส่วนนะครับ อารมณ์มีผลต่อการตีลูกครับ อาจจะต้องผ่อนคลายกว่านี้ครับ แต่ส่วนตัวผมเอง ผมชอบไปผ่อนคลายสมองหลังเลิกงานกับ golf simulator ครับ ที่ ob club บางทีการได้หวดลูกบ้างบางทีก็ผ่อนคลายได้เยอะครับ

กอล์ฟทิป

อ่านต่อ
Sponsor Thaigolfguru