ขอคำชี้แนะการแก้ปัญหา early extension. (แกนยืด) หน่อยครับ - พูดคุยทั่วไป - Thaigolfguru

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะการแก้ปัญหา early extension. (แกนยืด) หน่อยครับ  (อ่าน 529 ครั้ง)

ออฟไลน์ interi0r

• Global Moderator
  • Sr. Member
  • พลังน้ำใจ: +0/-0

ขอคำชี้แนะการแก้ปัญหา early extension. (แกนยืด) หน่อยครับ

ตามหัวข้อกะทู้อ่ะครับ ผมมีปัญหาตรงจุดนี้มานานพอควรแล้วครับ หาความรู้สึกในการแก้ไม่เจอสักที ตอนดาวน์สวิงจนมาถึงจุดอิมแพ็คบอล แก้มก้นมักจะเข้ามาใกล้ลูกมากกว่าตอนจรดและมองไม่ค่อยจะเห็นแก้มก้นด้านซ้ายเลย.  (ถ้าเห็นก้อน้อยมาก)  ศรีษะมันก้อจะสูงกว่าจุดเดิมตอน address และห่างจากบอลออกมาด้วย  (ตีมือขวาและมองจากด้านข้างครับ).  พี่ๆเพื่อนๆท่านใดเคยผ่านการแก้ปัญหานี้มาบ้าง รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ.   

ขอบคุณล่วงหน้าและดี้เยอะๆกันนะครับ

กอล์ฟทิป

อ่านต่อ
Sponsor Thaigolfguru